Tin tức về Thuế



Có thể lập chung hóa đơn cho quà tặng trên 200.000 đồng ?


Công văn số 5483/TCT-DNL ngày 28/11/2017 của Tổng cục Thuế về việc trả lời chính sách thuế (2 trang)

Theo quy định tại khoản 7, khoản 9 Điều 3 Thông tư 26/2015/TT-BTC , khi tặng quà cho khách hàng vào dịp lễ, tết, hội nghị, Công ty vẫn phải lập hóa đơn, khai nộp thuế GTGT như bán hàng hóa.


 

Tuy nhiên, trường hợp khách hàng nhận quà tặng không có nhu cầu lấy hóa đơn thì Công ty được lập chung 01 hóa đơn cho tổng giá trị quà tặng trong ngày theo bảng kê, bao gồm cả quà tặng trị giá trên 200.000 đồng.

Công ty được giữ lại liên giao cho người mua (liên 2), các liên khác thực hiện luân chuyển theo quy định.
 

Xem thêm: